Tin tức sự kiện
-
Thực hiện Chương trình công tác của Đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh Nghệ An, ngày 02/7/2024, Đại biểu Quốc hội gồm Thiếu tướng Trần Đức Thuận, Ủy viên Thường trực Ủy ban Quốc phòng và An ninh của Quốc hội; ông Vi Văn Sơn, Tỉnh ủy viên, Trưởng Ban Dân tộc tiếp xúc cử tri sau kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV tại phường Hòa Hiếu, thị xã Thái Hòa. Cùng tham gia có đại diện các sở, ban, ngành cấp tỉnh và lãnh đạo thị xã Thái Hòa.
-
Thực hiện Chương trình công tác của Đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh Nghệ An, ngày 01/7/2024, Đại biểu Quốc hội gồm Thiếu tướng Trần Đức Thuận, Ủy viên Thường trực Ủy ban Quốc phòng và An ninh của Quốc hội; ông Vi Văn Sơn, Tỉnh ủy viên, Trưởng Ban Dân tộc tiếp xúc cử tri sau kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV tại xã Liên Hợp, huyện Quỳ Hợp. Cùng tham gia có đại diện các sở, ban, ngành cấp tỉnh và lãnh đạo huyện Quỳ Hợp.
-
Ngày 28/6 huyện Tương Dương đã tổ chức Đại hội Đại biểu các dân tộc thiểu số lần thứ IV, năm 2024. Về dự, chỉ đạo Đại hội có Đ/c Lương Văn Khánh, Phó Trưởng Ban Dân tộc, Phó Ban Chỉ đạo Đại hội; Đ/c Phan Thanh Đoài, Phó Ban Dân vận Tỉnh ủy; Đ/c Quế Thị Trâm Ngọc PhóTrưởng Ban Dân tộc Hội đồng; Đ/c Lê Văn Lương Bí thư Huyện ủy
-
Sáng ngày 26/6, huyện Thanh Chương đã tổ chức Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số lần thứ IV năm 2024. Tham dự Đại hội có các đồng chí Vy Mỹ Sơn – Phó Trưởng Ban Dân tộc tỉnh, Trình Văn Nhã - Phó Bí thư Huyện ủy - Chủ tịch UBND huyện, đại diện các phòng, ban ngành cấp huyện.
-
Ngày 26/6/2024, UBND huyện Kỳ Sơn tổ chức Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số lần thứ IV, năm 2024. Đây là đơn vị thứ tám tổ chức Đại hội cấp huyện trên địa bàn toàn tỉnh. Chỉ đạo Đại hội có đồng chí Lương Văn Khánh, Phó Trưởng Ban Dân tộc, Phó Trưởng ban chỉ đạo Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số tỉnh; cùng tham gia có đại diện lãnh đạo Ban Dân tộc HĐND tỉnh, lãnh đạo, nguyên lãnh đạo huyện Kỳ Sơn và 119 đại biểu chính thức. Về phía nước bạn Lào có đại diện lãnh đạo huyện Noọng Hét, tỉnh Xiêng Khoảng, đơn vị kết nghĩa với huyện Kỳ Sơn cùng dự và chia vui.
-
Ngày 25/6/2024, UBND thị xã Thái Hòa tổ chức Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số lần thứ II, năm 2024. Đây là đơn vị thứ bảy tổ chức Đại hội cấp huyện trên địa bàn toàn tỉnh. Chỉ đạo Đại hội có đồng chí Lương Văn Khánh, Phó Trưởng Ban Dân tộc, Phó Trưởng ban chỉ đạo Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số tỉnh; cùng tham gia có đại diện lãnh đạo Liên đoàn Lao động tỉnh, Báo Nghệ An, lãnh đạo thị xã Thái Hòa và 93 đại biểu chính thức
-
Sáng ngày 23/6 huyện Con Cuông đã tổ chức Đại hội Đại biểu các dân tộc thiểu số lần thứ IV, năm 2024. Về dự, chỉ đạo Đại hội có Đ/c Lương Văn Khánh, Phó Trưởng Ban Dân tộc, Phó Ban Chỉ đạo Đại hội; Đ/c Lô Thị Kim Ngân Trưởng Ban Dân tộc Hội đồng; Đ/c Nguyễn Hoài An Bí thư Huyện ủy và đại diện các Sở, ban ngành.
-
Ngày 18/6/2024, UBND huyện Tân Kỳ tổ chức Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số lần thứ IV, năm 2024. Đây là đơn vị thứ tư tổ chức Đại hội cấp huyện trên địa bàn toàn tỉnh.
-
Ngày 20/6/2024, UBND huyện Quế Phong tổ chức Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số lần thứ IV, năm 2024. Đây là đơn vị thứ năm tổ chức Đại hội cấp huyện trên địa bàn toàn tỉnh. Chỉ đạo Đại hội có đồng chí Lương Văn Khánh, Phó Trưởng Ban Dân tộc, Phó Trưởng ban chỉ đạo Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số tỉnh; cùng tham gia có đại diện các sở, ban, ngành cấp tỉnh, lãnh đạo huyện Quế Phong và 100 đại biểu chính thức.
-
Ngày 13/6/2024, UBND huyện Quỳ Châu tổ chức Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số lần thứ IV, năm 2024. Đây là đơn vị thứ ba tổ chức Đại hội cấp huyện trên địa bàn toàn tỉnh. Chỉ đạo Đại hội có đồng chí Lương Văn Khánh, Phó Trưởng Ban Dân tộc, Phó Trưởng ban chỉ đạo Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số tỉnh; cùng tham gia có đại diện các sở, ban, ngành cấp tỉnh, lãnh đạo huyện Quỳ Châu và 150 đại biểu chính thức.
|
|
-
Đang online:
0
-
Hôm nay:
1
-
Trong tuần:
0
-
Tất cả:
0
|
|